ಕನ್ನಡ ಸುದ್ದಿ  /  ಕ್ರೀಡೆ  /  37ನೇ ಆವೃತ್ತಿಯ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಗೇಮ್ಸ್​ಗೆ ಮೋದಿ ಚಾಲನೆ; ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದ ಲೈವ್​ ಸ್ಟ್ರೀಮ್, ಸಂಪೂರ್ಣ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯ ವಿವರ ಇಲ್ಲಿದೆ

37ನೇ ಆವೃತ್ತಿಯ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಗೇಮ್ಸ್​ಗೆ ಮೋದಿ ಚಾಲನೆ; ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದ ಲೈವ್​ ಸ್ಟ್ರೀಮ್, ಸಂಪೂರ್ಣ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯ ವಿವರ ಇಲ್ಲಿದೆ

National Games 2023: ಅಕ್ಟೋಬರ್ 26 ರಿಂದ ನವೆಂಬರ್ 9 ರವರೆಗೆ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ಭಾರತದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟ ಗೋವಾದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದೆ. 37ನೇ ಆವೃತ್ತಿಯ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ, ಲೈವ್​ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್​ ವಿವರ ಇಲ್ಲಿದೆ.

37ನೇ ಆವೃತ್ತಿಯ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಗೇಮ್ಸ್​ಗೆ ಮೋದಿ ಚಾಲನೆ.
37ನೇ ಆವೃತ್ತಿಯ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಗೇಮ್ಸ್​ಗೆ ಮೋದಿ ಚಾಲನೆ.

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟಕ್ಕೆ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಚಾಲನೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಗೋವಾದಲ್ಲಿ ಈ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟ ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದು, ಇದೇ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ. ಇದು 37ನೇ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟವಾಗಿದೆ. ಗೋವಾ 36ನೇ ಆವೃತ್ತಿಯ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಬೇಕಿತ್ತು. ಆದರೆ ಕೋವಿಡ್ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಗುಜರಾತ್​ಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರ ಮಾಡಲಾಗಿತ್ತು.

ಟ್ರೆಂಡಿಂಗ್​ ಸುದ್ದಿ

ಕ್ರೀಡಾಕೂಟವು ಗೋವಾದ 5 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ (ಮಾಪುಸಾ, ಮಾರ್ಗೋ, ಪಂಜಿಮ್, ಪೋಂಡಾ ಮತ್ತು ವಾಸ್ಕೋ) ನಡೆಯಲಿದೆ. ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ ಈವೆಂಟ್‌ ಮತ್ತು ಗಾಲ್ಫ್ ಮಾತ್ರ ಗೋವಾದ ಹೊರಗೆ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದೆ. 1924ರಲ್ಲಿ ಅವಿಭಜಿತ ಭಾರತದ ಲಾಹೋರ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟ ನಡೆಸಲಾಗಿತ್ತು. 1938 ರವರೆಗೆ ಭಾರತೀಯ ಒಲಿಂಪಿಕ್ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು.

ಗೋವಾದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ಈ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದಲ್ಲಿ 10,000ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳು ಭಾಗವಹಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಗುಜರಾತ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಹಿಂದಿನ ಆವೃತ್ತಿಗಿಂತ ಸುಮಾರು 3,000 ಹೆಚ್ಚು ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳು ಪಾಲ್ಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಒಳಾಂಗಣ ಮತ್ತು ಹೊರಾಂಗಣ ಸ್ಪರ್ಧೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ 43 ಕ್ರೀಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಟೂರ್ನಿಯ ಕ್ರೀಡೆಗಳು, ಅವುಗಳ ಸಮಯ, ದಿನಾಂಕ, ಸಂಪೂರ್ಣ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ ಇಲ್ಲಿದೆ.

ನ್ಯಾಷನಲ್ ಗೇಮ್ಸ್ 2023 ಅನ್ನು ಎಲ್ಲಿ ವೀಕ್ಷಿಸಬೇಕು?

ನ್ಯಾಷನಲ್ ಗೇಮ್ಸ್ 2023 ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಡಿಡಿ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ ಟಿವಿ ಚಾನೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ನೇರ ಪ್ರಸಾರವಾಗಲಿದೆ. ಲೈವ್ ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಹೈಲೈಟ್‌ಗಳನ್ನು ಜಿಯೋ ಸಿನಿಮಾ ಮತ್ತು ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ವೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು.

ಕ್ರೀಡೆದಿನಾಂಕಗಳುಸ್ಥಳ
ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ (ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ರೇಸ್)ನವೆಂಬರ್ 2-5
ಇಂದಿರಾ ಗಾಂಧಿ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ ಕಾಂಪ್ಲೆಕ್ಸ್, ನವದೆಹಲಿ
ಗಾಲ್ಫ್ನವೆಂಬರ್ 5-9
ದೆಹಲಿ ಗಾಲ್ಫ್ ಕ್ಲಬ್, ದೆಹಲಿ
ಜಿಮ್ನಾಸ್ಟಿಕ್ಸ್ಅಕ್ಟೋಬರ್ 23-28
ಪೆಡ್ಡೆಮ್ ಮಲ್ಟಿ-ಪರ್ಪಸ್ ಒಳಾಂಗಣ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ, ಮಾಪುಸಾ
ಬಿಲಿಯರ್ಡ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸ್ನೂಕರ್ಸ್ಅಕ್ಟೋಬರ್ 27-30
ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ಹಾಲ್, ಪೆಡ್ಡೆಮ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ ಕಾಂಪ್ಲೆಕ್ಸ್, ಮಾಪುಸಾ
ರೋಯಿಂಗ್ಅಕ್ಟೋಬರ್ 28-ನವೆಂಬರ್ 1
ಚಪೋರಾ ನದಿ, ಮಾಪುಸಾ
ಹಾಕಿಅಕ್ಟೋಬರ್ 30-ನವೆಂಬರ್ 8
ಹಾಕಿ ಮೈದಾನ, ಪೆಡ್ಡೆಮ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ ಕಾಂಪ್ಲೆಕ್ಸ್, ಮಾಪುಸಾ
ಬಾಕ್ಸಿಂಗ್ನವೆಂಬರ್ 1-8
ಪೆಡ್ಡೆಮ್ ಮಲ್ಟಿ-ಪರ್ಪಸ್ ಒಳಾಂಗಣ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ, ಮಾಪುಸಾ
ಶೂಟಿಂಗ್ನವೆಂಬರ್ 2-9
ಮೆಂಡ್ರೆಮ್ ಶೂಟಿಂಗ್ ರೇಂಜ್, ಮಾಪುಸಾ
ಕ್ಯಾನೋಯಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಕಯಾಕಿಂಗ್ನವೆಂಬರ್ 4-7
ಚಪೋರಾ ನದಿ, ಮಾಪುಸಾ
ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ಅಕ್ಟೋಬರ್ 23-28
ಮನೋಹರ್ ಪರಿಕ್ಕರ್ ಒಳಾಂಗಣ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ, ನವೇಲಿಮ್, ಮಾರ್ಗೋ
ಬೀಚ್ ಫುಟ್ಬಾಲ್ಅಕ್ಟೋಬರ್ 28-ನವೆಂಬರ್ 1
ಕೊಲ್ವಾ ಬೀಚ್, ಮಾರ್ಗಾವೋ
ಫುಟ್ಬಾಲ್ (ಪುರುಷರು)ಅಕ್ಟೋಬರ್ 30-ನವೆಂಬರ್ 8
PJN ಸ್ಟೇಡಿಯಂ, ಫಟೋರ್ಡಾ, ಮಾರ್ಗಾವೊ
ರೋಲ್ಬಾಲ್ಅಕ್ಟೋಬರ್ 30-ನವೆಂಬರ್ 2
ಮನೋಹರ್ ಪರಿಕ್ಕರ್ ಒಳಾಂಗಣ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ, ನವೇಲಿಮ್, ಮಾರ್ಗೋ
ಸೆಪಕ್ ಟಕ್ರಾಅಕ್ಟೋಬರ್ 30-ನವೆಂಬರ್ 3
ಫಟೋರ್ಡಾ ಮಲ್ಟಿ-ಪರ್ಪಸ್ ಹಾಲ್, ಮಾರ್ಗೋ
ಲಾನ್ ಟೆನಿಸ್ಅಕ್ಟೋಬರ್ 30-ನವೆಂಬರ್ 5
ಮಲ್ಟಿ-ಪರ್ಪಸ್ ಗ್ರೌಂಡ್, ಫಟೋರ್ಡಾ, ಮಾರ್ಗೋ
ಹ್ಯಾಂಡ್ಬಾಲ್ನವೆಂಬರ್ 4-8
ಮನೋಹರ್ ಪರಿಕ್ಕರ್ ಒಳಾಂಗಣ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ, ನವೇಲಿಮ್, ಮಾರ್ಗೋ
Sqay ಮಾರ್ಷಲ್ ಆರ್ಟ್ಸ್ನವೆಂಬರ್ 6-8
ಫಟೋರ್ಡಾ ಮಲ್ಟಿ-ಪರ್ಪಸ್ ಹಾಲ್, ಮಾರ್ಗೋ
ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ಅಕ್ಟೋಬರ್ 19-24
SPM ಸ್ಟೇಡಿಯಂ, ಗೋವಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ, ಪಂಜಿಮ್
ನೆಟ್‌ಬಾಲ್ಅಕ್ಟೋಬರ್ 22-27
ಕ್ಯಾಂಪಲ್ ಬಹುಪಯೋಗಿ ಒಳಾಂಗಣ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ, ಪಂಜಿಮ್
ಭಾರ ಎತ್ತುವಿಕೆಅಕ್ಟೋಬರ್ 25-29
ಕ್ಯಾಂಪಲ್ ಓಪನ್ ಗ್ರೌಂಡ್, ಪಂಜಿಮ್
ರಗ್ಬಿಅಕ್ಟೋಬರ್ 25-27
ಅಥ್ಲೆಟಿಕ್ಸ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ, ಬಾಂಬೋಲಿಮ್, ಪಂಜಿಮ್
ಡ್ರ್ಯಾಗನ್ ಬೋಟ್ಅಕ್ಟೋಬರ್ 26-29
ಕ್ಯಾಂಪಲ್ ಓಪನ್ ಗ್ರೌಂಡ್, ಪಂಜಿಮ್
ಮಲ್ಲಖಾಂಬ್ಅಕ್ಟೋಬರ್ 26-28
ಕ್ಯಾಂಪಲ್ ಓಪನ್ ಗ್ರೌಂಡ್, ಪಂಜಿಮ್
ಫೆನ್ಸಿಂಗ್ಅಕ್ಟೋಬರ್ 26-30
SPM ಸ್ಟೇಡಿಯಂ, ಗೋವಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ, ಪಂಜಿಮ್
ಬೀಚ್ ಹ್ಯಾಂಡ್ಬಾಲ್ಅಕ್ಟೋಬರ್ 28-ನವೆಂಬರ್ 1
ಮಿರಾಮರ್ ಬೀಚ್, ವರ್ಕಾ ಬೀಚ್, ಪಂಜಿಮ್
ಜಲಚರಗಳುಅಕ್ಟೋಬರ್ 29-ನವೆಂಬರ್ 4
ಈಜುಕೊಳ ಕ್ಯಾಂಪಲ್, ಪಂಜಿಮ್
ಅಥ್ಲೆಟಿಕ್ಸ್ಅಕ್ಟೋಬರ್ 29-ನವೆಂಬರ್ 3
ಅಥ್ಲೆಟಿಕ್ಸ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ, ಬಾಂಬೋಲಿಮ್, ಪಂಜಿಮ್
ಟೇಬಲ್ ಟೆನ್ನಿಸ್ಅಕ್ಟೋಬರ್ 29-ನವೆಂಬರ್ 2
ಕ್ಯಾಂಪಲ್ ಬಹುಪಯೋಗಿ ಒಳಾಂಗಣ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ, ಪಂಜಿಮ್
ಗಟ್ಕಾಅಕ್ಟೋಬರ್ 31-ನವೆಂಬರ್ 2
ಕ್ಯಾಂಪಲ್ ಓಪನ್ ಗ್ರೌಂಡ್, ಪಂಜಿಮ್
ಮಿನಿ ಗಾಲ್ಫ್ನವೆಂಬರ್ 1-3
ಮಿರಾಮರ್ ಬೀಚ್, ಪಂಜಿಮ್
ಕುಸ್ತಿನವೆಂಬರ್ 1-3
ಕ್ಯಾಂಪಲ್ ಓಪನ್ ಗ್ರೌಂಡ್, ಪಂಜಿಮ್
ವುಶುನವೆಂಬರ್ 1-4
ಕ್ಯಾಂಪಲ್ ಓಪನ್ ಗ್ರೌಂಡ್, ಪಂಜಿಮ್
ವಾಲಿಬಾಲ್ನವೆಂಬರ್ 1-5
SPM ಸ್ಟೇಡಿಯಂ, ಗೋವಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ, ಪಂಜಿಮ್
ರೋಯಿಂಗ್ (ಕರಾವಳಿ/ಉಬ್ಬರವಿಳಿತದ ಕ್ರೀಡೆ)ನವೆಂಬರ್ 3-6
ಹವಾಯಿ ಬೀಚ್, ಡೊನಾ ಪೌಲಾ, ಪಂಜಿಮ್
ಯಾಟಿಂಗ್ನವೆಂಬರ್ 3-8
ಹವಾಯಿ ಬೀಚ್, ಡೊನಾ ಪೌಲಾ, ಪಂಜಿಮ್
ಸಮುದ್ರ ತೀರದ ಚೆಂಡಾಟನವೆಂಬರ್ 4-7
ಮಿರಾಮರ್ ಬೀಚ್, ವರ್ಕಾ ಬೀಚ್, ಪಂಜಿಮ್
ಕಬಡ್ಡಿನವೆಂಬರ್ 4-8
ಕ್ಯಾಂಪಲ್ ಬಹುಪಯೋಗಿ ಒಳಾಂಗಣ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ, ಪಂಜಿಮ್
ಟ್ರಯಥ್ಲಾನ್ನವೆಂಬರ್ 4-7
ಕಾರಂಜಲೆಮ್ - ಮಿರಮಾರ್ ರಸ್ತೆ, ಪಂಜಿಮ್
ಲಗೋರಿನವೆಂಬರ್ 5-6
ಕ್ಯಾಂಪಲ್ ಓಪನ್ ಗ್ರೌಂಡ್, ಪಂಜಿಮ್
ಯೋಗಾಸನನವೆಂಬರ್ 5-9
ಕ್ಯಾಂಪಲ್ ಓಪನ್ ಗ್ರೌಂಡ್, ಪಂಜಿಮ್
ಜೂಡೋನವೆಂಬರ್ 6-8
ಕ್ಯಾಂಪಲ್ ಓಪನ್ ಗ್ರೌಂಡ್, ಪಂಜಿಮ್
ಕಲರಿಪಯಟ್ಟುನವೆಂಬರ್ 7-8
ಕ್ಯಾಂಪಲ್ ಓಪನ್ ಗ್ರೌಂಡ್, ಪಂಜಿಮ್
ಆಧುನಿಕ ಪೆಂಟಾಥ್ಲಾನ್ಅಕ್ಟೋಬರ್ 26-29
ಪೋಂಡಾ ಈಜುಕೊಳ, ಪೋಂಡಾ
ಬಿಲ್ಲುಗಾರಿಕೆಅಕ್ಟೋಬರ್ 29-ನವೆಂಬರ್ 6
ಗೋವಾ ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಕೊಲಾಜ್, ಫಾರ್ಮಗುಡಿ, ಪೊಂಡಾ
ಟೇಕ್ವಾಂಡೋಅಕ್ಟೋಬರ್ 31- ನವೆಂಬರ್ 3
ಪೋಂಡಾ ಬಹುಪಯೋಗಿ ಒಳಾಂಗಣ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ, ಪೋಂಡಾ
ಖೋ-ಖೋನವೆಂಬರ್ 4-8
ಪೋಂಡಾ ಬಹುಪಯೋಗಿ ಒಳಾಂಗಣ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ, ಪೋಂಡಾ
ಫುಟ್ಬಾಲ್ (ಮಹಿಳೆಯರು)ಅಕ್ಟೋಬರ್ 27-ನವೆಂಬರ್ 5
ತಿಲಕ್ ಮೈದಾನ್ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಮೈದಾನ, ವಾಸ್ಕೋ
ಲಾನ್ ಬೌಲ್ಸ್ನವೆಂಬರ್ 1-8
ಚಿಕಾಲಿಮ್ ಮಲ್ಟಿ-ಪರ್ಪಸ್ ಗ್ರೌಂಡ್, ವಾಸ್ಕೋ
ಸ್ಕ್ವ್ಯಾಷ್ನವೆಂಬರ್ 1-5
ಚಿಕಾಲಿಮ್ ಸ್ಕ್ವಾಷ್ ಫೆಸಿಲಿಟಿ, ವಾಸ್ಕೋ
ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ (ರಸ್ತೆ ರೇಸ್)ನವೆಂಬರ್ 8-9
ವೆರ್ನಾ - ಬಿರ್ಲಾ ಬೈಪಾಸ್ ವಿಮಾನ ನಿಲ್ದಾಣ ರಸ್ತೆ, ವಾಸ್ಕೋ
ಪೆನ್ಕಾಕ್ ಸಿಲಾಟ್ಅಕ್ಟೋಬರ್ 26-29
ಕ್ಯಾಂಪಲ್ ಓಪನ್ ಗ್ರೌಂಡ್, ಪಂಜಿಮ್