CWG: ಪದಕ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಜಿಗಿದ ಭಾರತ; ಭಾರತೀಯರ ಇಂದಿನ ಕ್ರೀಡೆಗಳ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ ಹೀಗಿದೆ
Aug 06, 2022 11:15 AM IST
ಭಾರತದ ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳು
- ಸದ್ಯ ಭಾರತ ಒಟ್ಟು 26 ಪದಕಗಳೊಂದಿಗೆ ಪದಕ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಐದನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ 9 ಚಿನ್ನದ ಪದಕ ಸೇರಿದೆ. ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನ ಉಳಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.
ಬರ್ಮಿಂಗ್ಹ್ಯಾಮ್: ಕಾಮನ್ವೆಲ್ತ್ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದ 8ನೇ ದಿನ ಭಾರತ ಮೇಲುಗೈ ಸಾಧಿಸಿದೆ. ಒಟ್ಟು ಆರು ಪದಕಗಳೊಂದಿಗೆ ಪದಕಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಐದನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ನೆಗೆದಿದೆ. ಇಂದು ಕೂಡಾ ಭಾರತ ಹಲವು ಕ್ರೀಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಣಕ್ಕಿಳಿಯುತ್ತಿದ್ದು, ಮತ್ತಷ್ಟು ಪದಕಗಳನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ.
8ನೇ ದಿನದ ಅಂತ್ಯಕ್ಕೆ ಪದಕಪಟ್ಟಿ ಹೀಗಿದೆ
9ನೇ ದಿನದ ಭಾರತದ ಸಂಪೂರ್ಣ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ ಇಲ್ಲಿದೆ
ಅಥ್ಲೆಟಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಪ್ಯಾರಾ ಅಥ್ಲೆಟಿಕ್ಸ್
ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 2:50: ಮಹಿಳೆಯರ ಎಫ್ 55-57 ಶಾಟ್ ಪುಟ್ ಫೈನಲ್: ಪೂನಂ ಶರ್ಮಾ, ಶರ್ಮಿಲಂ, ಸಂತೋಷ್
ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3 ಗಂಟೆ : ಮಹಿಳೆಯರ 10,000 ಮೀಟರ್ ಓಟದ ನಡಿಗೆ ಫೈನಲ್ -ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ, ಭಾವನಾ ಜಟ್
ಸಂಜೆ 4:20 -ಪುರುಷರ 3,000 ಮೀಟರ್ ಸ್ಟೀಪಲ್ಚೇಸ್ ಫೈನಲ್ : ಅವಿನಾಶ್ ಸೇಬಲ್
ಸಂಜೆ 4:45 :ಮಹಿಳೆಯರ 4x100ಮೀ ರಿಲೇ ಮೊದಲ ಸುತ್ತು : ಹಿಮಾ ದಾಸ್, ದ್ಯುತಿ ಚಂದ್, ಶ್ರಬಾನಿ ನಂದಾ, ಎನ್ ಎಸ್ ಸಿಮಿ
ರಾತ್ರಿ 11:30 -ಮಹಿಳೆಯರ ಹ್ಯಾಮರ್ ಥ್ರೋ ಫೈನಲ್ -ಮಂಜು ಬಾಲಾ-
ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿ 12:40 -ಪುರುಷರ 5,000 ಮೀಟರ್ ಫೈನಲ್ -ಅವಿನಾಶ್ ಸೇಬಲ್
ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್
ಮಹಿಳೆಯರ ಡಬಲ್ಸ್ ಕ್ವಾರ್ಟರ್ ಫೈನಲ್ -ಟ್ರೀಸಾ ಜಾಲಿ ಮತ್ತು ಗಾಯತ್ರಿ ಗೋಪಿಚಂದ್
ಮಹಿಳೆಯರ ಸಿಂಗಲ್ಸ್ ಕ್ವಾರ್ಟರ್ ಫೈನಲ್ -ಪಿವಿ ಸಿಂಧು
ಪುರುಷರ ಸಿಂಗಲ್ಸ್ ಕ್ವಾರ್ಟರ್ ಫೈನಲ್ -ಕಿಡಂಬಿ ಶ್ರೀಕಾಂತ್
ಬಾಕ್ಸಿಂಗ್
ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3 -ಮಹಿಳೆಯರ ಕನಿಷ್ಠ ತೂಕ (45-48ಕೆಜಿ) ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ನಿತು
ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3:30 - ಪುರುಷರ ಫ್ಲೈವೇಟ್ (48ರಿಂದ 51ಕೆಜಿ) ಸೆಮಿಫೈನಲ್ -ಅಮಿತ್ ಪಂಗಲ್
ಸಂಜೆ 7:15 -ಮಹಿಳೆಯರ ಲೈಟ್ ಫ್ಲೈವೇಟ್ (48ರಿಂದ 50ಕೆಜಿ) ಸೆಮಿಫೈನಲ್ -ನಿಖತ್ ಜರೀನ್
ರಾತ್ರಿ 8ಕ್ಕೆ -ಮಹಿಳೆಯರ ಲೈಟ್ ವೇಟ್ (57ರಿಂದ 60ಕೆಜಿ): ಜೈಸ್ಮಿನ್-
ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 12:45 ಪುರುಷರ ವೆಲ್ಟರ್ವೇಟ್ (63.5ರಿಂದ 67 ಕೆಜಿ): ರೋಹಿತ್ ಟೋಕಾಸ್ -
ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿ 1:30 -ಸೂಪರ್ ಹೆವಿವೇಯ್ಟ್ (92 ಕೆಜಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು) ಸಾಗರ್
ಮಹಿಳಾ ಟಿ20 ಕ್ರಿಕೆಟ್
ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3:30 -ಸೆಮಿಫೈನಲ್ -ಭಾರತ ಮತ್ತು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್
ಹಾಕಿ
ರಾತ್ರಿ 10:30 -ಭಾರತ ಪುರುಷರ ತಂಡ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ವಿರುದ್ಧ ಸೆಮಿಫೈನಲ್
ಟೇಬಲ್ ಟೆನಿಸ್ ಮತ್ತು ಪ್ಯಾರಾ ಟೇಬಲ್ ಟೆನಿಸ್
ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 2 -ಮಹಿಳೆಯರ ಡಬಲ್ಸ್ 16ರ ಸುತ್ತು -ಅಕುಲಾ ಶ್ರೀಜಾ/ರೀತ್ ಟೆನ್ನಿಸನ್
ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 2 ಗಂಟೆಗೆ -ಮಹಿಳೆಯರ ಡಬಲ್ಸ್ 16ರ ಸುತ್ತು ಮನಿಕಾ ಬಾತ್ರಾ ಮತ್ತು ದಿಯಾ ಪರಾಗ್ ಚಿತಾಲೆ
ಸಂಜೆ 6 ಗಂಟೆಗೆ -ಮಿಶ್ರ ಡಬಲ್ಸ್ ಸೆಮಿಫೈನಲ್: ಅಚಂತಾ ಶರತ್ ಕಮಲ್ ಮತ್ತು ಅಕುಲಾ ಶ್ರೀಜಾ
ಸಂಜೆ 6:15 -ಪುರುಷರ ಸಿಂಗಲ್ಸ್ ಕಂಚಿನ ಪದಕ ಪಂದ್ಯ -ರಾಜ್ ಅರವಿಂದನ್ ಅಲಗರ್
ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿ 12:15 -ಮಹಿಳೆಯರ ಸಿಂಗಲ್ಸ್ ತರಗತಿಗಳು -ಕಂಚಿನ ಪದಕದ ಪಂದ್ಯ ಸೋನಾಲ್ಬೆನ್ ಪಟೇಲ್
ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿ 1 ಗಂಟೆ -ಮಹಿಳೆಯರ ಸಿಂಗಲ್ಸ್ ಚಿನ್ನದ ಪದಕದ ಪಂದ್ಯ -ಬಹ್ವಿನಾ ಪಟೇಲ್ -
ಕುಸ್ತಿ (ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 3ರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭ)
ಪುರುಷರ ಫ್ರೀಸ್ಟೈಲ್ 57 ಕೆಜಿ ಕ್ವಾರ್ಟರ್ ಫೈನಲ್: ರವಿಕುಮಾರ್
ಪುರುಷರ ಫ್ರೀಸ್ಟೈಲ್ 97 ಕೆಜಿ ಕ್ವಾರ್ಟರ್ ಫೈನಲ್: ದೀಪಕ್ ನೆಹ್ರಾ
ಮಹಿಳೆಯರ ಫ್ರೀಸ್ಟೈಲ್ 76 ಕೆಜಿ ಕ್ವಾರ್ಟರ್ ಫೈನಲ್: ಪೂಜಾ ಸಿಹಾಗ್
ಮಹಿಳೆಯರ ಫ್ರೀಸ್ಟೈಲ್ 53 ಕೆಜಿ - ನಾರ್ಡಿಕ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಪಂದ್ಯ 3: ವಿನೇಶ್ ಫೋಗಟ್
ಮಹಿಳೆಯರ ಫ್ರೀಸ್ಟೈಲ್ 50 ಕೆಜಿ - ನಾರ್ಡಿಕ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಪಂದ್ಯ 3:ಪೂಜಾ ಗೆಹ್ಲೋಟ್
ಪುರುಷರ ಫ್ರೀಸ್ಟೈಲ್ 74 ಕೆಜಿ : ನವೀನ್
ಮಹಿಳೆಯರ ಫ್ರೀಸ್ಟೈಲ್ 53 ಕೆಜಿ - ನಾರ್ಡಿಕ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಪಂದ್ಯ 2: ವಿನೇಶ್ ಫೋಗಟ್
ಮಹಿಳೆಯರ ಫ್ರೀಸ್ಟೈಲ್ 50 ಕೆಜಿ - ನಾರ್ಡಿಕ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಪಂದ್ಯ 1:ಪೂಜಾ ಗೆಹ್ಲೋಟ್
ಮಹಿಳೆಯರ ಫ್ರೀಸ್ಟೈಲ್ 53 ಕೆಜಿ - ನಾರ್ಡಿಕ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಪಂದ್ಯ 6: ವಿನೇಶ್ ಫೋಗಟ್
ವಿಭಾಗ