Latest money News

40ನೇ ವಯಸ್ಸಿಗೆ ರಿಟೈರ್‌ಮೆಂಟ್ ತಗೋಬೇಕು ಅನ್ನೋ ಪ್ಲಾನ್ ಇದ್ಯಾ? ಹಾಗಾದ್ರೆ ಇಂದಿನಿಂದಲೇ ಹಣ ಉಳಿಸಲು ಶುರು ಮಾಡಿ, ನಿಮಗಾಗಿ ಈ ಟಿಪ್ಸ್‌

40ನೇ ವಯಸ್ಸಿಗೆ ರಿಟೈರ್‌ಮೆಂಟ್ ತಗೋಬೇಕು ಅನ್ನೋ ಪ್ಲಾನ್ ಇದ್ಯಾ? ಇಂದಿನಿಂದಲೇ ಹಣ ಉಳಿಸಲು ಶುರು ಮಾಡಿ, ನಿಮಗಾಗಿ ಈ ಟಿಪ್ಸ್‌

Sunday, July 14, 2024

 ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಮನಿ ಟಿಪ್ಸ್ (ಪ್ರಾತಿನಿಧಿಕ ಚಿತ್ರ)

Women's Day Special: ಮನೆ ಬಜೆಟ್ ನಿಭಾಯಿಸೋ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ತಿಳಿದಿರಲೇ ಬೇಕಾದ 10 ಮನಿ ಟಿಪ್ಸ್ ಇವು

Thursday, March 7, 2024

ಸುಕನ್ಯಾ ಸಮೃದ್ಧಿ vs ಆರ್‌ಡಿ

ಸುಕನ್ಯಾ ಸಮೃದ್ಧಿ vs ಆರ್‌ಡಿ; ಮಗುವಿನ ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕೆ ಯಾವ ಉಳಿತಾಯ ಯೋಜನೆ ಉತ್ತಮ; ಪೋಷಕರಿಗೆ ಇಲ್ಲಿದೆ ಮಹತ್ವದ ಸಲಹೆ

Wednesday, March 6, 2024

ಲೌಡ್‌ ಬಜೆಟಿಂಗ್‌

Loud Budgeting: ಏನಿದು ಲೌಡ್‌ ಬಜೆಟಿಂಗ್‌? ಮಿಲೇನಿಯಲ್‌ ಮಂದಿ ಮನಸೋತಿರುವ ಈ ಫೈನಾನ್ಷಿಯಲ್‌ ಟ್ರೆಂಡ್‌ನ ಪ್ರಯೋಜನ ತಿಳಿಯಿರಿ

Wednesday, January 31, 2024

ಸಾಂಕೇತಿಕ ಚಿತ್ರ

Investment: ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಸೂಕ್ತ ಸಮಯ ಯಾವುದು? ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕೆ ಹಣ ಉಳಿತಾಯ ಮಾಡಲು ಬಯಸುವವರಿಗೆ ಇಲ್ಲಿದೆ ಟಿಪ್ಸ್‌

Friday, January 19, 2024

ಸಿಪ್‌ ಹೂಡಿಕೆ

SIP Investment: ಸಿಪ್‌ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವ ಪ್ಲಾನ್‌ ಇದ್ಯಾ; ಹಾಗಿದ್ರೆ ಈ ವಿಚಾರಗಳು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರಲೇಬೇಕು

Thursday, January 18, 2024

ಸಾಂಕೇತಿಕ ಚಿತ್ರ

Money Saving Tips: ಹಣ ಉಳಿತಾಯ ಮಾಡೋದು ಹೇಗೆ ಎಂದು ಚಿಂತೆ ಮಾಡೋರಿಗಾಗಿ ಇಲ್ಲಿದೆ 10 ಟಿಪ್ಸ್‌

Monday, January 15, 2024

ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಳದಲ್ಲಿ ಟಿಡಿಎಸ್‌ ಕಡಿತವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾ? ಇಲ್ಲಿದೆ 8 ಪ್ರಮುಖ ಸಲಹೆಗಳು.

TDS Deduction: ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಳದಲ್ಲಿ ಟಿಡಿಎಸ್‌ ಕಟ್‌ ಆಗೋದು ಕಡಿಮೆ ಆಗ್ಬೇಕಾ? ಹಾಗಿದ್ರೆ ಈ ಸಲಹೆ ಪಾಲಿಸಿ

Tuesday, January 9, 2024

ಸಾಂಕೇತಿಕ ಚಿತ್ರ

PPF Calculator: ಪಿಪಿಎಫ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಣ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದ್ರೆ ನೀವೂ ಆಗಬಹುದು ಕೋಟ್ಯಾಧಿಪತಿ; ಹೇಗೆ ಅಂತೀರಾ, ಉತ್ತರ ಇಲ್ಲಿದೆ

Saturday, January 6, 2024

ಸಾಂದರ್ಭಿಕ ಚಿತ್ರ

ಹೊಸ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಬಿಸಿನೆಸ್‌ ಶುರು ಮಾಡ್ಬೇಕು ಅಂತಿದ್ರೆ ಗಮನಿಸಿ, ನಿಮ್ಮ ರಾಶಿಗೆ ಯಾವ ವ್ಯವಹಾರ ಹೆಚ್ಚು ಹೊಂದುತ್ತೆ ನೋಡಿ

Tuesday, January 2, 2024

20ರ ಆರಂಭದಲ್ಲೇ ಹಣ ಹೂಡಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ (PC: Canva)

Investment: 20ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಿಂದಲೇ ಶುರು ಮಾಡಿ ಹೂಡಿಕೆ; ಆಗ ನೀವೂ ಆಗಬಹುದು ಕೋಟ್ಯಾಧಿಪತಿ

Saturday, December 16, 2023

ಐಶ್ವರ್ಯಾ ರೈ ಬಚ್ಚನ್‌

ಮಾಜಿ ವಿಶ್ವಸುಂದರಿ ಐಶ್ವರ್ಯಾ ರೈ ಹೆಸರಿಗೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಐಶ್ವರ್ಯವಂತೆ; ಇಲ್ಲಿದೆ ಅಭಿಷೇಕ್‌ ಬಚ್ಚನ್‌ ಪತ್ನಿಯ ಅಗಾಧ ಸಂಪತ್ತಿನ ವಿವರ

Saturday, December 16, 2023

ನಿವೃತ್ತಿ ಜೀವನಕ್ಕಾಗಿ ಹೂಡಿಕೆ (PC: Canva)

Retirement Planning: ಹೂಡಿಕೆಗೆ 5 ಬೆಸ್ಟ್‌ ಯೋಜನೆಗಳು: ನಿಮ್ಮ ನಿವೃತ್ತಿ ಜೀವನ ಸುಖಮಯವಾಗಿಡಲು ಸಹಕಾರಿ

Thursday, December 7, 2023

ಸಾಂಕೇತಿಕ ಚಿತ್ರ

Money Saving Tips: ಮಕ್ಕಳ ವಿದ್ಯಾಭ್ಯಾಸಕ್ಕೆ ಬಾಲ್ಯದಿಂದಲೇ ಹಣ ಹೊಂದಿಸುವುದು ಹೇಗೆ; ಪೋಷಕರಿಗೆ ಇಲ್ಲಿದೆ ಒಂದಿಷ್ಟು ಸಲಹೆ

Monday, December 4, 2023

ಸಾಂಕೇತಿಕ ಚಿತ್ರ

Money Saving Tips: ನೀವು ಕಾಲೇಜ್‌ ಸ್ಟೂಡೆಂಟ್‌ ಆಗಿದ್ದು, ಹಣ ಉಳಿತಾಯದ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸ್ತಿದ್ರೆ ನಿಮಗಾಗಿ ಇಲ್ಲಿದೆ 7 ಟಿಪ್ಸ್‌

Thursday, November 30, 2023

ಆರ್‌ಡಿ vs ಎಫ್‌ಡಿ

ಆರ್‌ಡಿ vs ಎಫ್‌ಡಿ; ಹಣ ಉಳಿತಾಯಕ್ಕೆ ಈ ಎರಡರಲ್ಲಿ ಯಾವುದು ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆ, ಇಲ್ಲಿದೆ ಉತ್ತರ

Friday, November 24, 2023

ವೃತ್ತಿ ಬದುಕಿನ ನಿವೃತ್ತಿಗೆ ಹತ್ತಿರವಿದ್ದೀರಾ? ಹಾಗಾದರೆ ಒಂದಿಷ್ಟು ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಇಂದೇ ಮಾಡಿ

ವೃತ್ತಿ ಬದುಕಿನ ನಿವೃತ್ತಿಗೆ ಹತ್ತಿರವಿದ್ದೀರಾ? ಹಾಗಾದರೆ ಈ ಒಂದಿಷ್ಟು ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಇಂದೇ ಮಾಡಿ

Tuesday, November 7, 2023

ಟರ್ಮ್‌ ಇನ್ಶೂರೆನ್ಸ್‌ ಪಾಲಿಸಿ

Term Insurance Plan: ಟರ್ಮ್‌ ಇನ್ಶೂರೆನ್ಸ್‌ ಪಾಲಿಸಿ ಮಾಡಿಸಬೇಕು ಅಂದುಕೊಂಡಿದ್ದೀರಾ; ಅದಕ್ಕೂ ಮುನ್ನ ಈ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಡಿ

Saturday, November 4, 2023

ಹಿಂದಿನ ದಿನದ ವಹಿವಾಟಿನ ವೇಳೆ ಡಾಲರ್ ಎದುರು  82.25 ರೂಪಾಯಿ ಇದ್ದುದಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಇಂದು ಡಾಲರ್‌ ಎದುರು 2 ಪೈಸೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿ 83.27 ರೂಪಾಯಿಗೆ ವಹಿವಾಟು ಶುರುಮಾಡಿತ್ತು. (ಸಾಂಕೇತಿಕ ಚಿತ್ರ)

Rupee Value: ಅಮೆರಿಕದ ಡಾಲರ್ ಎದುರು 1 ವರ್ಷದ ಕನಿಷ್ಠಕ್ಕೆ ಕುಸಿದ ರೂಪಾಯಿ ಮೌಲ್ಯ

Wednesday, November 1, 2023

POMIS Scheme: ಅಂಚೆ ಇಲಾಖೆಯ ಈ ಸ್ಕೀಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಣಹಾಕಿ; ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ಹಣ ಪಡೆಯಿರಿ

Post Office: ಅಂಚೆ ಇಲಾಖೆಯ ಈ ಸ್ಕೀಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಣಹಾಕಿ; ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ಕಿಸೆತುಂಬಾ ಆದಾಯ ಪಡೆಯಿರಿ, ಲಾಭ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಇಲ್ಲಿದೆ ಟ್ರಿಕ್ಸ್‌

Monday, October 30, 2023